Thuốc Ultracet– làm giảm các cơn đau nhức

Thuốc Ultracet– làm giảm các cơn đau nhức

Đăng ngày 2017-08-02

Chuyên mục: Thuốc tân dược

Thông tin cơ bản:

Thuốc Ultracet điều trị cho bệnh nhân đau ở mức độ trung bình đến nặng cần sử dụng phối hợp paracetamol và tramadaol.

Thuốc Ultracet– làm giảm các cơn đau nhức

Thành phần:

Cho 1viên

Tramadol……………………………………   37,5 mg

Acetaminophen (Paracetamol)……………..      325 mg

Tá dược vừa đủ 1 viên.

Chỉ định Thuốc Ultracet:

Thuốc Ultracet điều trị cho bệnh nhân đau ở mức độ trung bình đến nặng cần sử dụng phối hợp paracetamol và tramadaol.

Chống chỉ định của thuốc Ultracet:

- Người quá dị ứng với các thành phần của thuốc.

- Người bị suy gan, suy thận.

- Người bị ngộ độc rượu, thuốc ngủ, ma túy.

Liều lượng:

Người già < 75 tuổi, người lớn: dùng 1-2 viên mỗi 4-6 giờ.

Bệnh nhân >75 tuổi hoặc bị suy gan suy thận dùng không quá 2 viên mỗi lần 12 giờ.

Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi.

Tác dụng phụ:

Có thể gây ra các tác dụng phụ như  buồn nôn, chóng mặt. suy nhược cơ thể, mệt mỏi, nóng bừng, đau đầu, rối loạn vị giác, đau bụng, táo bón.

Cần thông báo ngay cho bác sĩ khi gặp các trường hợp trên.

Bảo quản:

Nơi khô ráo thoáng mát, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng.

Để thuốc ra xa tầm tay của trẻ em.

Hạn sử dụng:

2 năm kể từ ngày sản xuất.

Thời gian sản xuất được in trên nhãn chính của sản phẩm.

Dạng bào chế:

Viên nén.

Đóng gói:

vỉ 10 viên, hộp 3 vỉ

Nhà sản xuất:

Janssen-Cilag.

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.